โครงการส่งเสริมการประกอบอาชีพเสริม หลักสูตรไก่ทอดสมุนไพรเพื่อสุขภาพไก่ทอดกระเทียมพริกไทย ไก่ทอดโคราช ไก่ทอดหาดใหญ่
วันที่ 19 มีนาคม 2565 กองสวัสดิการสังคม เทศบาลตำบลตะขบโดยการนำของท่านสมควร ปัดตะคุ นายกเทศมนตรีตำบลตะขบ ร่วมกับองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครราชสีมา จัดอบรมฝึกอาชีพตามโครงการส่งเสริมการประกอบอาชีพเสริม หลักสูตรไก่ทอดสมุนไพรเพื่อสุขภาพไก่ทอดกระเทียมพริกไทย ไก่ทอดโคราช ไก่ทอดหาดใหญ่ โดยมีท่านนรเสฎฐ์ ศิริโรจนกุล รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานในพิธี ณ ศาลาวัดตะขบ อำเภอปักธงชัย จังหวัดนครราชสีมา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนในพื้นที่สร้างงาน สร้างอาชีพให้กับชุมชนสืบไป
![](/images/chickentod/278801368_5317901151588508_1241120230666037977_n.jpg)
![](/images/chickentod/278836940_5317901148255175_5555709379833633119_n.jpg)
![](/images/chickentod/278928245_5317901164921840_3995040926197126468_n-tile.jpg)